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Tarehe 31.12.2020

M
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika

(COASCO)

Tanzania Bara

(Lilianzishwa kwa kifungu cha 3(1) cha Sheria ya Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama
vya Ushirika Na.15 ya mwaka 1982)

Kifungu cha 4(1)(a) cha Sheria ya Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika Na.15
ya mwaka 1982 iliyorekebishwa mwaka 2005 kinaipa COASCO Mamlaka ya kuvikagua
Vyama vya Ushirika.

Dira

Kuwa kituo cha kipekee cha utoaji huduma bora za ukaguzi na ushauri wa Vyama vya
Ushirika katika Mashariki mwa Afrika.

Dhima

Daima kuendelea kutoa huduma bora ya ukaguzi na ushauri kuongeza utawala bora
kwa wateja.

Miiko inayoongoza Shirika kuelekea kwenye Dira yetu na kusaidia kufanikisha Dhima
yetu ni kama ifuatavyo:

(i) Kufuata maadili ya taaluma

(i) Kuzingatia ubora na utoaji huduma haraka

(iii) Kutopendelea, Ushirikiano na Moyo kwa kufanyakazi pamoja
(iv) Elimumwendo na Uvumbuzi

(v) Kutokuwa na ubaguzi wa kijinsia

Tunafanya haya kwa:

« Kuchangia katika Usimamizi bora wa fedha za Umma kwa kuhakikisha kwamba
wateja wetu wanawajibika kwa rasilimali walizokabidhiwa;

« Kusaidia kuboresha ubora wa huduma za Umma kwa kusaidia uvumbuzi katika
matumizi ya rasilimali za Umma;

« Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wateja wetu juu ya mapungufu yaliyopo katika
mifumo ya utendaji;

« Kuwashirikisha wateja wetu katika mchakato na mzunguko wa ukaguzi; na

« Kuwapatia wakaguzi wetu vitendea kazi vya kutosha na vifaa vinavyowafanya
wawe huru. ' ’

KAULI MBIU

Daima Kauli Mbiu yetu ni “COASCO kwa Ukaguzi na Usimamizi bora wa Ushirika”

_—___——_—MM
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020
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2020 2019
A Wanachama Hai e 144 138
Ke a8 104
Sinzia Me - -
Ke - -
Jumla 242 242
B Financial TSHS TSHS
Jumla ya Mali 4,908,505,084 3,731,638,632
Mawekezo ya wanachama {akiba na Amana) 4,233,694,420 3,253,139,047
mikopo kwa wanachama 4,580,637,240 3,394,233,944
Mmtaji tete (core capital) 369,371,569 258,69%,5%94
Hisa za wanachama 311,180,036 207,890,036
Mtaji halisi wa chama {!nstitutional Capital) 58,191,533 50,802,558
Jumla ya Mapato 275,048,560 53,059,700
Jumla ya riba juu ya Mikopo 155,201,029 309,722,117
Jumla ya Mmatumizi 256,644,899 293,901,107
wafanyakazi Kudumu Me - -
Ke . -
MKATABA Me 2 2
Ke 1 1
3 3
C Key Ratios:
(i) Uwiano tosheleziwa mtaji (= 11%)
Mtaji tete/Jumla ya Mali 7.53% 6.93%
Mtaji tete/Mawekezo ya wanachama 8.72% 7.95%
Mtaji halisi wa chama/ Jumla ya mali 1.19% 1.36%
(ii) Uwiano wa Ukwasi
Jumla ya Ukwasi/Jumla ya mawekezo & mader 108% 108%
muda mrefu A
(iii) Ufanisi wa uendeshaji/Uwiano wa ubora wa m 93.31% 553.91%
Jumla ya Matumizi/ Jumla ya Mapato
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020
M

TAARIFA YA BODI KWA MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31.12.2020

Bodi ya inatoa taarifa yake kuhusiana na hesabu zisizokaguliwa kwa mwaka wa fedha
ulioishia tarehe 31.12.2020 ambayo inaonesha hali ya kiutendaji ya SACCOS.

UANDIKISHWAJI
LESA SACCOS iliandikishwa tarehe 7 Febuari, 2010 na kupewa namba ya usajili DSR
1299 kwa sheria ya ushirika Na.6 ya mwaka 2013.

DIRA-(VISION)
Dira yetu ni kuwa moja kati ya SACCOS zinazotoa huduma bora kwa wanachama
katika SACCOS za watumishi Tanzania.

DHIMA-(MISSION)

Dhimakuu ya SACCOS yetu ni kutoa huduma za kuweka akiba, hisa na amana na kutoa
mikopo kwa wanachama wetu pamoja nakuinua na kustawisha hali ya uchumi na
maisha yao kwa kuanzisha na kumiliki SACCOS kidemokrasia na kuchangia mtaji na
kukubali kuyakabili matatizo na kupata manufaa kwa kufuata sheria, kanuni na
taratibu za Vyama vya Ushirika

Wajumbe wa bodi ya SACCOS ambao wameiongoza SACCOS hadi tarehe ya taarifa hii,
isipokuwa pale itakapoonyeshwa vinginevyo ni:

Na | Jina Wadhifa | Umri | Elimu/ taaluma Uraia | Tarehe vya
kuchaguliwa
1 Ndg.Eva Bosco M’kiti 38 ADVANCED TZ Dec 31,2020
DIPLOMA IN
ACCOUNTANCY
2 Ndg. Gwamaka Japhari | M/M’kiti | 52 MBA TZ Dec 31,2020

3 Ndg.Edwin Mwakilasile | Mjumbe | 42 DIPLOMA IN LAW | TZ Dec 31,2020

4 | Ndg.Semaly Kisamo Mjumbe | 38 Masters-Public TZ Dec 31,2020

Policy
5 | Dr.Oscar Rwabiyago Mjumbe | 37 Masters-Public TZ Dec 31,2020
Health
6 | Dr. Edward Machage Mjumbe | 42 Masters - Public | TZ Dec 31,2020
i Health
7 | Ndg. Joyce Mndambi Mjumbe | 47 MBA TZ Dec 31,2020

Aidha SACCOS inayo pia kamati ya usimamizi iliyochaguliwa katika mkutano mkuu wa
wanachama yenye wajumbe watatu (3) kama ifuatavyo:

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

KAMATI YA USIMAMIZI

Wadhifa Elimu/ taaluma

Umri Uraia | Tarehe ya
kuchaguliwa
| Mwenyekiti |38 [MBA |77 bec 31,7070

Mjumbe 50 Masters - | TZ Dec 31,2020
. Economics .

j 46 CPA (T), MBA _ [Tz Dec 31,2020

S G

i
N

SACCOS inaendeshwa kwa kufuata misingi na kanuni ya utawala bora. Wajumbe wa
bodi wanatambua umuhimy wa uadilifu, uwazi na uwajibikaji. Kamati ya Bodi iliyopo

ni kamati ya mikopo yenye wajumbe wafuatao
Umri | Elimu/ Uraia | Tarehe ya
- taaluma . kuchaguliwa
Mwenyekiti | 35 Masters- TZ Dec 31,2020
LAW

Dr. Oscar Rwabiyago | Mjumbe 38 Masters of | TZ Dec 31,2020
Public Health
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Viyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020
%

Katika kuhakikisha utawala bora ndani ya SACCOS kamati hii ya bodi inao wajumbe
wafuatao kama ilivyooneshwa hapa juu.

Kamati ya mikopo hutoa taarifa kwa Bodi na ilikutana mara 12 katika mwaka huu.
Bodi nzima ilikutana mara 05katika mwaka huu.

Aidha SACCOS pia inayo kamati ya usimamizi yenye wajumbe watatu Kama
ilivyoonyeshwa hapo juu, ambao huchaguliwa na kuwajibika moja kwa moja na
mkutano mkuu wa wanachama wote. Kamati ilikutana mara 04 katika mwaka huu na
pia ilitoa taarifa yake katika mkutano wa wanachama wote uliofanyika tarehe 11
Decemba, 2020.

MTAJI WA SACCOS
Katika mwaka huu mtaji wa SACCOS unajumuisha hisa, malimbikizo ya faida, misaada
ya mali na matengo ya akiba mbalimbali za kisheria kama ifuatavyo:

Hisa- Tsh. 311,180,000/=
Malimbikizo ya faida - Tsh. 36,611,083
Matengo mbalimbali ya kisheria -Tsh. 64,741,351/=

MENEJIMENT!I
Menejimenti ya SACCOS ipo chini ya Meneja ambaye anaongoza idara ya fedha na
afisa mikopo ambaye anaongoza idara ya mikopo.

WANAHISA

Wanahisa wa SACCOS ni wanachama wote ambao idadi yao ni 227, thamani ya hisa
zote ni shilling 311,180,000/=na thamani ya hisa moja ni shilling 10,000/=.
Mwanachama ambaye ana hisa nyingi zaidi ni hisa 581 zenye thamani ya shilling
5,810,000/= ambazo hazizidi 20% ya hisa zote kulinganana sheria ya ushirika.

MIPANGO YA MAENDELEO YA BAADAYE

SACCOS itaendelea na mpango wa kuboresha na kuleta faida kwa njia ya kubuni
huduma mbalimbali zenye manufaa kwa wanachama bila kutumia gharama kubwa na
kwa kuzingatia hatari zinaZzoweza kujitokeza katika kuboresha shughulizi hizo.
Mipango iliyopo ni kutekeleza maadhimio yaliyopo kwenye mpango mkakati wa miaka
mitano 5 uliyopitishwa na wanachama kwenye mkutano mkuu wa mwaka pia bodi ina
mpango wa kubuni na kuongeza bidhaa mpya.

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

- TJareheJdi.i2.200
MATOKEO YA SHUGULI ZA KIBIASHARA NA GAWIO

Katika mwaka huu SACCOS imepata faida ya shilingi 18,403,662/= ukilinganisha na
mwaka uliopita faida iliyopatikana ilikuwa ni 15,821,010/= kabla ya tengo la kodi.
Chama hakijatoa gawio kwa wanachama wake kwa sababu bado kinaendelea kujenga
na kuimarisha mtaji wa ndani. Bodi ya chama ina mpango wa kuandaa na kupeleka
agenda ya kulipa gawio kwa wanachama kwenye mkutano mkuu ujao.

HALI YA UTENDAJI KWA MWAKA HUU

Kulingana na taarifa ya hali ya kifedha pamoja na mapato na matumizi kwa mwaka
ulioishia-31/12/2020, hali inaonyesha kuwa urejeshaji wa mikopo ya wanachama
unaboreka na mtaji wa SACCOS unakua. Uwezo wa SACCOS kutoa mikopo kwa
kutumia akiba za wanachama ni wa kuridhisha. SACCOS imekuwa haitegemei mikopo
toka taasisi za kifedha kwa ajili ya kutoa mikopo kwa wanachama wake japo mahitaji
ya mikopo yanakuwa mengi kuliko uwezo wa chama. Wanachama wanahamasishwa
kuweka akiba na amana zaidi ili kujenga uwezo wa chama kutumia mtaji wake wa
ndani kuondokana na changamoto ya maombi mengi ya mikopo.

UDHIBITI WA HATARI NA MIFUMO YA NDANI

Bodi inatambua na kukubali wajibu wa kudhibiti majanga na hatari pamoja na
udhibiti wa mifumo ya ndani ya SACCOS.Ni kazi ya menejimenti kuhakikisha kuwa upo
utoshelezi wa mifumo ya ndani ya udhibiti wa kifedha na ya shuguli za uendeshaji
wa SACCOS na ni endelevu ili kuwa na uhakika kuhusiana na: Kulinda mali za
SACCOS,uendeshaji wa shughuli kwa wakati na gharama ndogo,kufuata sheria na
kanuni zinazohusika, uhakika wa utimilifu wa miamala ya kifedha na uwezo wa kuwa
endelevu katika shughuli za SACCOS.

Bodi imetathmini udhibiti wa hatari na mifumo ya ndani kwa kupitia kamati ya
usimamizi ya SACCOS na kubaini kuwa mifumo iliyopo inatosheleza isipokuwa chama
kimeandaa sera mbalimbali ikiwemo sera ya udhibiti majanga.

HALI YA UHAI WA SACCOS

Bodi inathibitisha kuwa kanuni za uhasibu zimefuatwa katika kutayarisha hesabu hizi
na katika hali ya uhai endelevu wa SACCOS.Bodi ina kila uthibitisho kuwa shughuli
za SACCOS zitakuwa na uhai endelevu kwa miaka ijayo.

HUDUMA KWA WATUMISHI

Mahusiano kati ya menejimenti na bodi

Kumekuwepo na mahusiano mazuri kati ya menejimenti, bodi na wadau wengine
katika mwaka huu. Hapakuwepo na‘ migogoro yoyote ambayo haikutatuliwa na

T
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

kumekuwepo na hali ya amani na mahusiano mazuri kwa watumishi na bodi. SACCOS
haibagui watu katika kutoa nafasi za ajira kwani kila raia mwenye sifa anaweza
kuajiriwa bila kujali jinsia, dini, kabila na ulemevu.

MAFUNZO

Kwenye bajeti inayoishia Desemba 31, 2020, jumla ya shilingi 20,707,500/=
zikijumuisha mafunzo ya ndani na nje ya nchi zilitengwa kwa ajili ya mafunzo
mbalimbali ya watendaji, bodi na wanachama.

HUDUMA ZA MATIBABU
Bodi ya chama kupia sera ya utumishi imeanza kutoa huduma za matibabu kwa
watendaji wake kupitia mfuko wa taifa wa bima ya afya NHIF.

HALI YA USALAMA NA AFYA
Mazingira ya SACCOS yanahakikishwa kuwa yapo katika hali ya usalama na kiafya kwa
watumishi kwa ujumla.

MPANGO WA MAFAO KWA WATUMISHI

Kwa sasa chama kimeajiri watumishi watatu, meneja na maafisa mikopo wawili wote
ni waajiriwa wa mikataba ya miaka mitatu mitatu, pamoja na makato ya mishahara
kwa watumishi SACCOS inawachangia watumishi katika mfuko wa hifadhi ya jamii
NSSF kwa kiwango cha asilimia 10% ya mishahara yao.

JINSI (ME/KE) ZA WATUMISHI
SACCOS Ina watumishi watatu, wakiume wawili na wakike mmoja.

MICHANGO YA HIARI KWA VYAMA VYA KISIASA NA KIJAMII
LESA SACCOS haikutoa mchango wowote Kwenye kundi la kijamii kwa mwaka 2020
kutokana na changamoto za ugonjwa wa Corona (COVID - 19).

WAJIBU WA BODI

Sheria ya ushirika inazitaka bodi za vyama kuhakikisha kuwa hesabu za SACCOS
zinatayarishwa kwa kuonyesha hali halisi yake ya kifedha na kifaida au hasara kwa
kila mwaka wa fedha.Pia inazitaka bodi kuhakikisha kuwa vitabu vinaandikwa
kulingana na miongozo ya uhasibu_iliyopo na kuonyesha hali halisi ya kifedha ya
SACCOS. Bodi inalo jukumu pia la kuhakikisha kuwa mali za chama zinalindwa na
hakuna ubadhirifu wowote unaotokea katika mali za SACCOS.

e ——————
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

e e e —

Bodi inakubali jukumu hili na kubainisha kuwa hesabu hizi zimeandaliwa kwa kufuata
miongozo ya uhasibu iliyopo sasa kama inavyotolewa na Bodi ya Wahasibu na
Wakaguzi Tanzania (NBAA) ambayo ni IFRS.

WAKAGUZI
COASCO wamekuwa wakiteuliwa kuwa wakaguzi wetu, na wameonesha nia ya
kuendelea kuwa wakaguzi wa SACCOS yetu.

UTHIBITISHO
Imeidhinishwa na Bodi ya SACCOS tarehe---------* ’&l}f o) I na kusainiwa
kwa niaba ya bodi na:

lllllllllll \’~

ng EVA BOSCO ng DEONATUS KIHEKA
MWENYEKITI WA BODI KATIBU WA BODI

-_—-M
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Viyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

W_

TAMKO LA MKUU WA FEDHA/AKAUNTI WA LESA SACCOS LTD

Mimi DEONATUS KIHEKA nikiwa na mamlaka ya mhasibu wa LESA SACCOS LTD,
nakiri wajibu wangu wa kuhakikisha kuwa hesabu za chama kwa mwaka ulioishia
tarehe 31.12.2020 zimeandaliwa kulingana na sharia husika za kihasibu na matakwa
mengineyo ya kisheria.

Ninathibitisha kuwa hesabu za chama zinaonesha hali halisi ya fedha na matokeo ya
shughuli zake mnamo tarehe hiyo na zimetayarishwa kupitia nyaraka za kifedha
zilizorekodiwa na kuhifadhiwa vizuri.

71 ] 11 A—
Nafasi: Mkuu wa fedha

NBAA Na: 4071

Tarehe: %X“?\Ji&@v\

W
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Taarifa ya Mkaguzi na Tadrifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mvi:aka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

___—W_M

TAARIFA HURU YA MKAGUZI KWAWANACHAMA WA CHAMA CHA USHIRIKA LESA
SACCOS LTD

Ripoti Inayohusu Taarifa za Fedha Kwa Mwaka Ulioishia Tarehe 31.12.2020
Hati Inayoridhisha

Tumekagua taarifa za fedha za LESA SACCOS Ltd, ambazo zinajumuisha taarifa ya
hali ya fedha ya tarehe 31 Disemba, 2020, na taarifa ya mapato na matumizi, taarifa
ya mabadiliko ya mtaji na taarifa ya mtiririko wa fedha kwa mwaka ulioishia tarehe
hiyo, na maelezo ya ufafanuzi wa taarifa za fedha, kujumuisha muhtasari wa sera
muhimu za uhasibu.

Kwa maoni yetu, taarifa za fedha zilizoambatanishwa zinaonesha hali halisi ya fedha
ya Chama cha Ushirika ya tarehe 31 Disemba, 2020, na matokeo ya shughuli zake
pamoja na mtiririko wa fedha kwa mwaka ulioishia tarehe hiyo kulingana na matakwa
ya Viwango vya Kimataifa vya Utoaji Taarifa za Fedha.

Msingi wa Maoni

Ukaguzi wetu ulifanyika kwa kuzingatia Viwango vya Ukaguzi vya Kimataifa. Wajibu
wetu chini ya hivyo viwango umeelezwa katika aya ya wajibu wa mkaguzi kwa taarifa
za fedha ya taarifa yetu. Tuko huru kulingana na matakwa ya maadili yanayohusiana
na ukaguzi wetu wa taarifa za fedha Tanzania, na tumetimiza wajibu wetu mwingine
wa maadili kulingana na matakwa haya. Tunaamini ushahidi wa ukaguzi ambao
tumeupata unatosheleza na unafaa kwa ajili ya msingi wa hati inayoridhisha.

Jambo la Msisitizo

1. Tunatoa msisitizo katika jedwali Na. 12 la taarifa hizi za fedha linaloonesha
kwamba kunako tarehe 31 Disemba, 2020 uwiano uliopatikana wa 1% wa mtaji
wa taasisi ambao upo chini ya uwiano unaotakiwa wa 6% kama inavyoelekezwa na
kanuni ya 18 ya Kanuni za Taasisi ndogo ndogo za fedha (Vyama vya Ushirika vya
Akiba na Mikopo) za mwaka 2019.

Mambo Muhimu ya Ukaguzi

Mambo muhimu ya ukaguzi ni yale kwa ukadirifu wa taaluma yalikuwa muhimu zaidi
katika ukaguzi wa taarifa za fedha za mwaka huu. Mambo haya yalielezwa katika
muktadha wa ukaguzi wetu wa taarifa za fedha kwa ujumla, na katika kutoa maoni
yetu juu yake, hatutoi maoni tofauti katika mambo haya.

———————_————————W
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
' Tarehe 31.12.2020

M

e—

Taarifa Nyinginé‘.'_‘_" e

Uongozi wa Cham‘aufﬂlnaw.ajibika kwa ajili ya taarifa nyingine. Taarifa nyingine ni
pamoja na taarifa ya. Wajumbe wa Bodi na Tamko la Mkuu wa Idara ya Fedha lakini
hazijumuishi taarifa za fedha na taarifa yetu ya ukaguzi.

Maoni yetu juu ya taarif& za fedha hayahusishi taarifa nyingine na hatutoi uthibitisho
wa aina yoyote juu yake. Ukiunganisha na ukaguzi wetu wa taarifa za fedha, wajibu
wetu ni kusoma taarifa nyingine na kwa kufanya hivyo, tunaangalia kama taarifa
nyingine kwa kiasi kikubwa haziendani na taarifa za fedha au uelewa wetu tulioupata
wakati wa ukaguzi, ama vinginevyo zinaonekana kupotoshwa. -

Iwapo, kutokana na kazi tuliyoifanya kuhusu taarifa nyingine itabainika kwamba kuna
upotoshaji wa taarifa hizi nyingine, tunatakiwa kutoa taarifa juu ya ukweli huo.
Hatuna jambo la kutolea taarifa kuhusu suala hili.

Wajibu wa Bodi ya Chama cha Ushirika

Bodi ya Chama cha Ushirika inawajibu wa kutayarisha na kuwasilisha taarifa hizi za
fedha kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Utoaji Taarifa za Fedha pamoja na
Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013. Vilevile bodi inawajibu wa
kuweka mfumo wa udhibiti wa ndani ambao bodi inaona ni muhimu katika
kutayarisha taarifa za fedha ambazo hazina dosari kubwa zinazotokana na
udanganyifu au makosa ya kawaida.

Katika kutayarisha taarifa za fedha bodi inawajibu wa kutathmini uwezo wa Chama
kuwa endelevu, ikionesha, kadri inavyofaa, mambo yanayohusiana na Chama kuwa
endelevu na kutumia msingi wa uhasibu wa Chama kuwa endelevu isipokuwa ama
bodi inakusudia kukifilisi Chama au kusitisha shughuli au hakina njia mbadala ya
kweli isipokuwa kufanya hivyo.

Wajibu wa Mkaguzi

Shabaha yetu ni kupata uhakika wa maana kama taarifa za fedha kwa ujumla wake
hazina upotoshaji mkubwa, ama kwa sababu ya udanganyifu au makosa ya kawaida,
na kutoa taarifa ya mkaguzi ambayo inajumuisha maoni yetu. Uhakika wa maana ni
kiwango cha juu cha uhakika, lakini siyo dhamana kwamba ukaguzi uliofanyika
kulingana na viwango vya ukaguzi vya kimataifa kila mara utagundua upotoshaji
mkubwa unaokuwepo. Upotoshaji, unaweza kutokana na udaganyifu au makosa ya
kawaida na unafikiriwa kuwa mkubwa kama, peke yake au kwa ujumla, ungeweza
kuathiri maamuzi ya watumiaji kwa msingi wa taarifa hizi za fedha.

"

MMWM_
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020
W

Vilevile, kifungu cha 55(6) cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013
kinatutaka tujiridhishe kama shughuli za Chama cha Ushirika zimefanyika kulingana
na matakwa ya Sheria au la na, kama vitabu na hesabu za Chama vina kubaliana na
vinatoa hali halisi ya shughuli za Chama.

Kama sehemu ya ukaguzi kulingana na Viwango vya Ukaguzi vya Kimataifa, tunatumia
maamuzi ya weledi na tunadumisha weledi kwa kushuku wakati wote wa ukaguzi. Pia:

e Tunatambua na kutathmini hatari za upotoshaji mkubwa wa taarifa za fedha, ama
kutokana na udanganyifu au makosa ya kawaida, kupanga na kufanya ukaguzi
kuitikia hatari hizo, na kupata ushahidi unaotosheleza na kufaa kwa ajili ya msingi
wa maoni yetu. Hatari ya kutogundua upotoshaji mkubwa unaotokana na
udanganyifu ni kubwa kuliko hatari inayotokana na makosa ya kawaida, kwa
sababu udanganyifu unaweza kuhusisha njama, kughushi, kuondoa taarifa kwa
makusudi, mawasilisho yasiyo sahihi, au kupuuza mfumo wa udhibiti wa ndani.

e Kupata ufahamu wa udhibiti wa ndani kuhusiana na ukaguzi ili kupanga njia za
ukaguzi ambazo zinafaa, lakini siyo kwa makusudi ya kutoa maoni juu ya kufaa
kwa udhibiti wa ndani wa Chama.

e Kutathmini kufaa kwa sera za uhasibu zinazotumika na usahihi wa makadirio ya
uhasibu na maelezo bayana yaliyofanywa na uongozi.

e Kuhitimisha kufaa kwa matumizi ya bodi juu ya msingi wa uhasibu wa Chama
kuwa endelevu na, kwa kuzingatia ushahidi wa ukaguzi uliopatikana, ama kuwepo
kwa mashaka makubwa kuhusianz na matukio au hali inayoweza kuleta mashaka
makubwa juu ya uwezo wa Chama kuendelea kuwa endelevu. Kama tunahitimisha
kwamba yapo mashaka makubwa, tunatakiwa kuvuta nadhari katika taarifa yetu
ya ukaguzi kuhusiana na maelezo bayana katika taarifa za fedha au, kama
maelezo hayo hayatoshelezi, tubadilishe maoni yetu. Hitimisho letu limejengwa
juu ya ushahidi wa ukaguzi tulioupata hadi kufikia tarehe ya taarifa yetu ya
ukaguzi. Hata hivyo, matukio au hali za siku za usoni zinaweza kusababisha Chama
kukoma kuendelea kuwa encdelevu.

Tunawasiliana na Bodi ya Chema cha Ushirika kuhusiana, miongoni mwa mambo
mengine, mawanda yaliyopangwz na muda wa ukaguzi na matokeo makubwa ya
ukaguzi, kujumuisha mapungufu yoyote makubwa katika udhibiti wa ndani ambayo
tunayabaini wakati wa ukaguz wetu.

e e T B P ey
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Viyama wy= Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020

Pia tunatoa taarifa kwa Bodi ya Chama cha Ushirika ya kwamba tumefuata matakwa
ya miiko ya kuwa huru, na tunawasiliana nao kuhusu mahusiano na mambo mengine
yote yanayoweza kufikiriwa kukiuka uhuru wetu na pale inapobidi jinsi ya kuulinda.

Ripoti Inayohusu Matakwa Mengine ya Kisheria na Usimamizi
Kulingana na matakwa ya kifungu cha 55(6) cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya
mwaka 2013, tunatoa taarifa kwa maoni yetu kwamba:

a) Vitabu vya hesabu vilivyotunzwa na Chama vinakubaliana na vinatoa hali halisi ya
shughuli za Chama; na

b) Shughuli za Chama zimefanyika kulingana na madhumuni ya Chama, Masharti na
maamuzi yaliyofanyika katika mkutano mkuu wa Chama.

SHIRIKA LA UKAGUZI | WA VYAMA VYA USHIRIKA

o . PR ATIVRE AT DIT & St “‘LV“].(:"‘N
Barabara ya Hatibu CO-OPERAT i e ;u ON ; a
£ £ LI ES AN
DODOMA =
: P. O. Box 761
Tarehe: 3-‘103/ Lol DODOMA

Nakala kwa: Mrajis wa Vyama vya Ushirika
DODOMA

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika
DAR ES SALAAM

Afisa Ushirika (W)  «
KINONDONI

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika ( COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

TAARIFA YA HALI YA FEDHA KUNAKO TAREHE 31.12.2020

MALI YA MUDA MREFU
Taslimu na Usawa
Mikopo kwa Wanachama
Bidhaa Mwishoni(Stock)
Kodi inayosubiliwa
Wadaiwa wengineo

Mali na vifaa

JUMLA YA MALI

MTAJI NA DHIMA

MTAJI

Akiba ya lazima

Akiba ya kukombolea mafungu
Akiba ya elimu

Akiba ya madeni mabaya
Limbikizo la ziada/Hasara
JUMLA YA MTAJI

DHIMA

Hisa za Wanachama

Akiba za Wanachama

Wadai

JUMLA

JUMLA YA MTAJI HA DHIMA

JEDWALI 1 HADI 15 NI SEHEMU YA HESABU

JED

31.12.2020 31.12.2019
TZS TZS
179,950,372 188,639,530
4,580,637,240 3,394,233,944
1,635,000 1,710,000
1,526,185 1,989,032
143,181,681 141,375,948
1,574,606 3,690,179
4,908,505,084  3,731,638,632
21,580,450 19,117,458
10,790,226 9,558,730
16,185,338 14,338,094
16,185,338 14,338,094
36,611,083 31,685,100
101,352,434 89,037,476
311,180,036 207,890,036
4,233,694,420 3,253,139,047
262,278,195 181,572,072
4,807,152,651 3,642,601,156
4,908,505,085 3,731,638,632

i
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA ULIOISHIA, 2020

2020 2019
TSHS TSHS
MAPATO JED
Riba juu ya Mkopo 501,858,244 438,221,033
Toa: Gharama za Fedha 7 238,401,497 147,632,832
263,456,747 290,588,201
Mapato mengineyo 8 11,591,813 19,133,916
275,048,560 309,722,117
MATUMIZI
Gharama za Watumishi 9 89,172,720 78,300,000
Gharama za Uendeshaji 10 167,472,179 215,601,107
JUMLA YA MATUMIZI 256,644,899 293,901,107
Ziada kabla ya Kodi 18,403,662 15,821,010
Kodi (30%) 11 6,088,704 2,757,271
Ziada baada ya Kodi 12,314,958 13,063,739

JEDWALI 1 HADI 15 NI SEHEMU YA HESABU HIZI

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO)
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

—__—_.-——-——-"——""——‘""—_-—4_—“_—_“__-__#—-—_-—_-—

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJ KWA MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31.12.2020

Tarehe 3

1.12.2020

AKIBA YA AKIBAYA | AKIBAYA | AKIBAYA | LIMBIKIZO JUMLA
LAZIMA KUKOMBOLEA|  ELIMU MADENI LA YA
MAELEZO MAFUNGU MABAYA IIADA MTAJ
20% 10% 15% 15%
TIS TIS TI5 TS TI§ TI§
Safio anzia 01.01.2019 16,504,711 | 8,252,356 | 12,378,533 12,378,533 | 26,459,604 | 75,973,737
Tiada ya mwaka 12,0379 | 13,063,739
atengo kwa Mwaka 260,748 1306374 1,959,961 | 1959561 | (183824)
Baki 31.12.2019 19,017,459 | 9,858,730 | 14,338,094 | 14,338,094 | 31,685,100 | 89,037,476
Salio anzia 01.01.2020 9,117,459 | 9,556,730 | 14,338,094 | 14,338,094 | 31,685,100 | 89,037,476
Tiada ya mwaka 2,498 | 12,314,958
Matengo kwa Mwaka 246099 | A6 18T |  18T0M | (1,388,975)
Baki 31.12.2020 21,580,450 | 10,790,226 | 16,185,338 | 16,185,338 | 36,611,083 | 101,352,434
JEDWALI 1 HADI 15 NI SEHEMU YA HESABU HIZI
REHE... 23 [0 T 2027
£
x AREHE....?.?@.Z.L. 209
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020
T T o e T S s B B B K e B A R s

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA KUISHIA TAREHE 31.12.2020

31.12.2020 31.12.2019
TZS TZS
Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za uendeshaji
Ziada kabla ya kodi 12,314,958 15,821,010
Uchakavu 3,434,841 3,465,505
Jumla 15,749,798 19,286,515

Mabadiliko ya Mtaji Uzungukao:

(Ongezeko)/Punguzo la Mikopo ya Wanachama (1,186,403,296) (586,912,941 )|
Ongezeko/(Punguzo) la Akiba za Wanachama 980,555,373 591,891,575
Ongezeko/ (punguzo) la Hisa za Wanachama 103,290,000 37,370,026
Ongezeko/Punguzo kwa bidhaa mwishoni 75,000 (1,710,000)
Ongezeko/Punguzo la kodi iliyoahilishwa 462,847 (1,224,735)
Ongezeko/ (punguzo) la Wadaiwa (1,805,733) (26,626,499)
Ongezeko/ (punguzo) la Wadai 80,706,123 (23,878,853)
Jumla (24,438,955) (11,091,427)
Fedha halisi kutokana na shughuli za Uendeshaji (8,689,157) 8,195,088
Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za uwekezaji

Ongezeko la Mali za Kudumu -
Fedha halisi kutokana na shughuli za Uwekezaji - -
Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za kifedha -
Fedha halisi kutokana na shughuli za Fedha

Fedha Mwanzoni mwa mwaka 188,639,530 8,195,089
Kuongezeka/(Kupungua) kwa fedha (8,689,157) 180,444,441
Fedha mwisho wa mwaka 179,950,373 188,639,530

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushidka (COASCOF SOALESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020

%

JEDWALI ZA HESABU KUISHIA TAREHE 31.12.2020

JEDWALI NA. 1.

1.

1.1.

MAELEZO YA JUMLA

LESA SACCOS Ltd kimeandikishwa mnamo tarehe 7/02/2011 chini ya sheria ya
mwaka 2003, nambari ya kuandikishwa ni DSR 1299 Chama hiki kipo katika
Manispaa ya Kinondoni Tanzania.

MUHTASARI WA SERA MUHIMU ZA UHASIBU

1.1.2

1.1.3

1.1.4.

1:1:5.

Maandalizi ya Msingi

Taarifa hizi za fedha za LESA savings and Credit Co-operative Society
Limited zimetayarishwa kulingana na viwango vya Kimataifa vya Utoaji
Taarifa za Fedha (IFRS). Taarifa za fedha zimetayarishwa chini ya
mkataba wa gharama wa kihistoria.

Hakuna marekebisho yaliyofanywa kwa vipengele vya mfumko wa bei
vinavyoathiri hesabu.

Taarifa Za Ufuatiliaji Wa Viwango Vya Kimataifa Vya Utoaji Taaarifa
Za Fedha

Taarifa za fedha zimetayarishwa kulingana na viwango vya Kimataifa
vya utoaji Taarifa za Fedha (IFRSs) na tafsiri yake iliyopitishwa na Bodi
ya Viwango vya Uhasibu vya Kimataifa (IASB).

Fedha tasilimu na Ulinganifu wa Fedha

Fedha tasilimu na thamani ya fedha huendelezwa kwenye mizania
katika thamani iliyoandikwa kwa madhumuni ya taarifa ya mapato
halisi, fedha taslimu na thamani ya fedha hujumuisha fedha zilizopo,
amana zinazoshughulikiwa na amana za kudumu.

Utambuzi wa Mapato
Mapato hutambuliwa kwa kiasi kwamba inawezekana manufaa kiuchumi
yataingia kwenye chama na mapato kuweza kupimwa kwa uhakika.
Vigezo maalum vya utambuzi vifuatavyo lazima vifikiwe pia kabla ya
kuyatambua mapato.

%
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020

e Faida itokanayo na mikopo iliyotolewa hutambuliwa katika taarifa ya
mapato kwa kuzingatia fedha iliyopokelewa kipindi cha mwaka wa fedha.

e Mapato mengineyo mfano viingilio hutambuliwa katika taarifa ya mapato
kwa kuzingatia fedha.

1.2. Kipindi cha Hesabu
Chama huandaa hesabu zake kwa muda wa miezi 12 kuishia tarehe 31
Desemba.

1.2.1. Faida juu ya Mikopo
Kiwango cha faida juu ya mikopo ni asilimia 16% ya mkopo toka kwa
mwanachama.

1.2.2.Sera ya Matengo
Matengo toka ziada iliyopatikana yamewekwa kwa kuzingatia Kanuni
Na. 67 a,b, na c kama ifuatavyo:-

» Akiba ya Lazima - 20%
= Akiba ya Kukombolea Mafungu - 15%
= Akiba ya Madeni Mabaya - 15%
= Akiba ya Elimu - 10%

2+ MGAO WA ZIADA
Mgao utatengwa kwa wanachama baada ya hesabu za chama kukaguliwa pia
kuondoa matengo yote ya kisheria kama ilivyoainishwa kwenye masharti ya
chama. Mgao lazima uwe umeidhinishwa na Mkutano Mkuu na kupitishwa na
Mrajis wa Ushirika.

W
Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ROA/LESA SACCOS LTD/2020
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

JEDWALI LA HESABU KUISHIA 31.12.2020

Tarehe 31.12.2020

31.12.2020 31.12.2019
TSHS TSHS
JED.2 TASLIM NA USAWA
Fedha Benki NMB 137,170,118 145,587,889
Fedha Benki CRDB 42,780,254 43,051,641
JUMLA 179,950,372 188,639,530
JED. 3 MIKOPO KWA WANACHAMA
Mikopo kwa Wanachama 4,583,963,784 3,395,183,926
Tengo la madeni mabaya (3,326,544) (949,982)
JUMLA 4,580,637,240 3,394,233,944
JED. 4 WADAIWA
Wadaiwa wengineo ( Mwajiri) 143,181,681 141,375,948
JUMLA 143,181,681 141,375,948
JED.6  WADAI
COASCO 3,000,000 3,000,000
Wadai wengineo( Mrajis 2020) 5,291,182 16,809,780
Riba juu akiba 214,561,347 147,632,832
Kodi ya Zuio 40,243,798 16,403,648
Kodi ya Mapato (TRA) (818,132) (2,274,188)
JUMLA 262,278,195 181,572,072
2020 2019
TSHS TSHS
JED. 7 GHARAMA ZA FEDHA
Riba juu ya akiba ‘ . 238,401,497 147,632,832

JUMLA

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO)
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020

MW

JEDWALI LA HESABU KUISHIA 31.12.2020

31.12.2020 31.12.2019
TSHS TSHS

JED. 8 MAPATO MENGINEYO
Viingilio 1,440,000 3,750,000
Ushuru wa Bima( Mfuko wa ndani) 10,076,813 13,093,916
Mauzo ya Tshirt 75,000 2,290,000
JUMLA 11,591,813 19,133,916

JED. 9 GHARAMA ZA UTUMISHI
Mishahara na ujira watendaji 82,595,520 72,036,000
NSSF 6,577,200 6,264,000
JUMLA 89,172,720 78,300,000

JED. 10 GHARAMA ZA UENDESHAJI
Pango la Ofisi 2,400,000 2,400,000
Ada ya Ukaguzi 3,000,000 3,000,000
Gharama za Benki 3,067,194 1,594,522
Posho za Wajumbe- Bodi na Kamati 37,200,000 44,106,000
Gharaza za Uchakavu 3,434,841 3,465,505
Mfuko wa Mrajis 2,000,000 2,000,000
Maji na Umeme 750,000 1,980,000
Mawasiliano na Usafiri 2,626,500 4,155,900
Posho za Safari Mafunzo 10,430,000 9,580,000
Mafunzo na Elimu 11,210,000 4,782,000
Shajala 1,575,300 409,350
Gharama za Mkutano Mkuu 77,140,000 103,402,000
Kodi ya zuio 16,403,648
Ongezeko tengo la madeni mabaya 2,376,562 949,982
Gharama za kuandaa Mpango mkakati 3,050,000
Mchango kwa Jamii (CSR) 358,000
Gharama za kutengeneza T-shirt 3,626,000
Tengo la elimu Mrajis (2021) 3,291,182 5,293,200
NHIF bima kwa wafanyakazi 4,503,600 3,900,000
Matumizi mengineyo 2,467,000 1,145,000

JUMLA

167,472,179

215,601,107

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO)
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia

Tarehe 31.12.2020
e e e e———— e e B

JED. 11 GHARAMA ZA KODI

(i) Kodi Mpya

Ziada kabla ya kodi 18,403,662 15,821,010
Add: Makato yasiyokubalika
Uchakavu 3,434,841 3,465,505
21,838,502 19,286,515
Less: Makato yanayokubalika
Upungufu wa thamani 3,465,505
21,838,502 15,821,010
Kodi ya mapato 30% 6,551,551 4,746,303
(i1) Kodi inayosubiliwa
Kodi subiliwa ilivorejeshwa (462,847) (1,989,032)
Gharama za kodi 6,088,704 2,757,271
Salio anzia 1 Januari 2019 (2,274,188) (230,856)
Ongezeko 6,088,704 2ilol2
Less: Malipo ya kodi kwa mwaka (4,632,648) (4,800,603)
Salio ishia 31 Desemba 2020 (818,132) (2,274,188)
JED:12 MTAJI TETE
Hisa za wanachama 311,180,036 207,890,036
Akiba ya Lazima 21,580,450 19,117,458
Limbikizo la ziada 36,611,083 31,685,100
JUMLA 369,371,569 258,692,594
MALI
Taslimu na Usawa 179,950,372 188,639,530
Mikopo kwa Wanachama 4,580,637,240 3,394,233,944
Bidhaa Mwishoni(Stock) 1,635,000 1,710,000
Kodi inayosubiliwa 1,526,185 1,989,032
Wadaiwa wengineo 143,181,681 141,375,948
tMali na vifaa 1,574,606 3,690,179
JUMLA i ) 4,908,505,084 3,731,638,633
Uwiano wa chini unaokubalika % %
Mtaji tete(>8%) 8 7

R S B T LR Y SRR TP P
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Mtaji halisi(>6%)

1
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Taarifa ya Mkaguzi na Taarifa za Fedha za Chama za LESA SACCOS Ltd Kwa Mwaka Mmoja Ulioishia
Tarehe 31.12.2020
m

JED. 13 DHIMA ISIYOIVA:
Uongozi wa chama umethibitisha kuwa hapakuwepo na kesi yoyote kunako

tarehe ya mizania.

JED.14 MRADI ENDELEVU:
Uongozi wa chama umethibitisha kuwa hapakuwepo na mikataba yoyote kwa
ajili ya ujenzi/ununuzi wa mali za kudumu hadi tarehe ya mizania.

JED. 15 MALINGANISHO YA HESABU

Malinganisho ya hesabu ya mwaka uliopita yamezingatia taarifa ya mwaka
huu hivyo kuzifanya zilingane

JEDWALILA MALI YA KUDUMU KUNAKO 31 DECEMBER, 2020

JED. NO'§ MALI NA VIFAA VYA KUDUMU

LIMBIKIZO LA TOZO kWA |LWBKIZOLA  BAKIHALSI | BAKIHALIS
MALI BEI ONGEZEKO BEl | UCHAKAVU | KIWANGD MWAKA | UCHAKAYU = VITABUNITZS |VITABUNITZS
T 118 128 s % 1} 14} 11§ TIS

11,2020 HA2.2020 | 1.4.200 : MALNN  MA22000 3422009

Samani 5,569,106 - 535,006 M| % ;BN Sa 1,509,678 | 2,200,816
Mfuma ‘aini(CROB Finance Solution) 5,000,000 5000000 4%999  BE 14w 1 |
Accounting Software{Saccas Plus) §,260,000 . 52000000 5501160 B3 LW 154 52001 1,383,550
Komputa(2) ,349,000 6,399,000 1 % 1 8w I 1
Kitunza taarifa(Server) 7,501,900 7:501,9%0 1] i 1| 1308 1 1
Printer 35,63 3,63 1 % 1 b1 3] 1 1
Kasiki 103,865 103,803 3,59 SE 5 i.14 3,69 103,805
Kihifadhi Umeme(UPS-4PC) 1 431,580 451,580 1 % 1| 6N I |
Kihifadhi Maji(Water dispenser) 41,99 2.9 A 1 4% 1 1
Kabati (File Cabinet) wa 205,401 | % S B | 1
Komputa(Laptop) 213,415 Y 1 Bk i Mg ! 1
Printer 182,813 182,813 1 R 1| | 1
JURLA 31.12.2000 33,781,632 < | 33,781,632 | 13,742,056 REYTIEY 11 1,574,606 | 3,690,179

JUMLA 12,2019 33,848,808 - | 33,848,808 | 23,117,109 o | 3465505 WA 3690179 .
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